Wedding Board

เรื่องแต่งงานดีๆ ที่อยากแบ่งปัน
 Theweddinghome Forums : เรื่องแต่งงานดีๆ ที่อยากแบ่งปัน
Subject Topic: รีวิวงานแต่งงานพี่แหม่ม&พี่เล้ง(ฉบับมินิ) Post ReplyPost New Topic
Author
Message << Prev Topic | Next Topic >>
tangmo2514
Heartbeat
Heartbeat
โม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:02 | IP Logged
Quote tangmo2514

โมกับพี่วิ  ได้มีโอกาสไปร่วมงานแต่งพี่แหม่ม พี่เล้ง  ที่โรงแรมคิงอเวนิวมาค่ะ งานนี้  เจ้าสาวสวยมากไปชมกันเลยค่ะ แล้วชมฉบับเต็มจากเจ้าสาวหลังปีใหม่นะคะ

ให้ดูรูปเราสองคนก่อน พี่วิไปถึงงานก่อนโมอีก แฮ่ๆ ทำงานกันเต็มที่จริงๆ  สำหรับสาวบ้านสีชมพู

มาดูบรรยากาศตอนเจ้าสาวแต่งตัวกันบ้างนะคะ งานนี้โมจัดการคลอเซ็ตเหมือนเดิมค่ะ 

เจ้าสาวน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกก

ดูแลความเรียบร้อยของพี่เล้ง เจ้าบ่าว

เป็นไงคะหล่อหรือยัง  คิคิ

สวมสร้อยให้เจ้าสาวคร่า  พี่เล้งน่ารักมาก  ก่อนงานพี่เล้งพึ่งถอดเฝือกออก  แขนก็ยกไม่ถนัด พี่แหม่มบอกว่าให้คนอื่นใส่สร้อยให้ก็ได้  พี่เล้งบอกว่า แต่พี่อยากใส่ให้  โหย  กรี๊ดสลบ 555

กำลังจัดการอยุ่ 555

มาดูบรรยากาศในงานกันคร่า

โมกับพี่วิกำลังเลือกรูปอยู่ค่ะ

ตรงที่เห็นคืออุโมงค์ผ้าสีชมพู ช็อคกิ้งพึ้งที่เต็มไปด้วยรูปบ่าวสาวและประวัติความเป็นมาของบ่ าวสาว

นี่ค่ะรูปของบ่าวสาวที่สั่งทำเพื่อติดรูปเล็ก ๆ และบอกเล่าความเป็นตัวตนของบ่าวสาวค่ะ

ก่อนตั้งซุ้มเค้กค่ะ

หลังจากวางเค้กแล้วเป็นแบบนี้คร่า 

งานนี้ได้ไฟย้อมสีชมพูสวยสุด ๆ ไปเลยค่ะ

-

ซุ้มเค้กกับเวที สวยน่ารัก

Back to Top View tangmo2514's Profile Search for other posts by tangmo2514

tangmo2514
Heartbeat
Heartbeat
โม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:02 | IP Logged

แป๊บนะคะพักเหนื่อยก่อน 555
Back to Top View tangmo2514's Profile Search for other posts by tangmo2514

Anojung
Admin Group
Admin Group
ป้าเปิ้ล

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:06 | IP Logged
Quote Anojung

ปาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ห้องรับน้องใหม่...น้องใหม่เข้ามาอ่านก่อนจ้า

วิธีหาร้านค้าที่เป็นสปอนเซอร์ในเว็บ

Promotion สำหรับสาวๆ ที่ใช้บริการร้านค้าในเว็บ

แต่งงาน / Wedding / ชุดแต่งงาน / ชุดไทย / การ์ดแต่งงาน / ของชำร่วยแต่งงาน / ถ่ายรูปแต่งงาน / พรีเวดดิ้ง / รีวิวแต่งงาน / สถานที่จัดเลี้ยงแต่งงาน / งานแต่งงาน / พิธีแต่งงาน / พรอพแต่งงาน / ดอกไม้, Backdrop แต่งงาน / เค๊กแต่งงาน / พิธีกร ดนตรีงานแต่งงาน / แหวนแต่งงาน / แต่งหน้าเจ้าสาว / คอร์สเจ้าสาว / wedding studio / wedding organizer / wedding planner

ติดต่อป้าเปิ้ล: โทรศัพท์ 081-3418264, Email: anothai@mkt-etc.com

Back to Top View Anojung's Profile Search for other posts by Anojung Visit Anojung's Homepage

tangmo2514
Heartbeat
Heartbeat
โม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:07 | IP Logged

555 เพื่อนละ ป้ามาคนแรกเลย

tangmo2514
Heartbeat
Heartbeat
โม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:10 | IP Logged

ตะกร้าโปรยดอกไม้จากวีว่าคร่า

ของชำร่วยเป็นบุหงาในกระบุง น่ารักเข้าทีม

บ่าวสาวกับซุ้มหน้างาน

เจ้าสาวน่ารักๆ เจ้าบ่าวหล่อเท่ห์ๆ

tangmo2514
Heartbeat
Heartbeat
โม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:21 | IP Logged

ซุ้ม สวย ใหญ่ มว๊ากกกกกกกกก

หน้ากากเปิดตัวบ่าวสาว  วีว่า จัดมาให้ค่ะ

เชิงเทียนของบ้านเรา ที่สต๊าฟสุ ยกให้บ้าน คิคิ

พร็อพของบ้าน

ขนนกของบ้าน  ตอนแรกไม่มีที่วาง โมเลยเอามาทำแบบนี้  555

คิคิ

ต่อ ๆ

สาว ๆ เปิดตัวค่ะ

มีทั้งเทียนเปิดตัวและโปรยดอกไม้ค่ะ

งานนี้เจ้าสาวร้องเพลง รักไม่ต้องการเวลา ตอนเปิดตัวด้วยค่ะ

ต่อไปให้ภาพเล่า งานบนเวทีและตัดเค้กนะคะ

ความสวยของเจ้าสาว

tangmo2514
Heartbeat
Heartbeat
โม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:28 | IP Logged

รอซักครู่ โหลดรูปในเฟสบุ๊คโมไม่ขึ้นคร่า

Aon@Aon
Heart&Soul
Heart&Soul
อ้น

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:32 | IP Logged
Quote Aon@Aon

งามมาก

Back to Top View Aon@Aon's Profile Search for other posts by Aon@Aon

aomnoy
Heart&Soul
Heart&Soul
อ้อม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:41 | IP Logged
Quote aomnoy

โมโม่น่ารักจริงๆๆ เยย  แสดงความยินดีกะเจ้าสาวอีกรอบนะคะ  สวยมากค่ะ

ธีมงานชมพูหวาน สบายตา ชอบๆๆ

Back to Top View aomnoy's Profile Search for other posts by aomnoy

tangmo2514
Heartbeat
Heartbeat
โม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:42 | IP Logged

รอชมพี่วิมารีวิวต่อนนะคะ 

tangmo2514
Heartbeat
Heartbeat
โม

Posted: 28/ธันวาคม/2010 at 23:44 | IP Logged

Avatar  เขิลมาชมเค้าอ่ะจะเอาอาราย 555

aomnoy
Heart&Soul
Heart&Soul
อ้อม

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 00:11 | IP Logged
Quote aomnoy

ชมจากใจจร้า  ไม่ได้จะเอาอะรายนะจ๊ะ 
Back to Top View aomnoy's Profile Search for other posts by aomnoy

wiwi
Heartbeat
Heartbeat
วิ

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 00:26 | IP Logged
Quote wiwi

เมื่อคุณมาถึงงานพี่แหม่ม  คุณก็จะเห็นทางเดินขึ้นมาสู่ห้องจัดเลี้ยง   ซึ่งสวยมากๆๆ  ชอบมากๆๆ

บอกได้เลยทั้งงาน ไม่มีอะไรที่หลุด Them  Chocky Pink ค่ะ

ขอซูมเห็นๆๆ  แบบเค้าช๊อบชอบ  โดยส่วนตัวนะจ๊ะ  อิอิ

การเตรียมงานเป็นแรงงานมดอย่างรวดเร็วก่อนงานเริ่ม  ณ  แกลอรี่  ของพี่แหม่ม  โดยโมกับวิ และเพื่อนเจ้าสาวทุกคนที่น่ารักมากๆๆ

แรงงานมด...จริงๆๆ  อิอิ

ขอหายใจนิดหนึ่ง เพราะเค้าเป็นมดตัวเล็กๆ  เลือกรูปมาติดที่แกลอรี่นี้  ฝีมือเค้าเอง  อิอิ  เหมือนการ์ตูนทำอย่างไว  ...งานใกล้เริ่มแล้วๆๆค๊าบๆๆ

เห็นเพื่อนเจ้าสาว  ยืนสวยๆเตรียมงานเปิดตัวเจ้าสาวนี่  ถ้าได้ฟังเสียงหัวใจแต่ละคนก็จะรู้ว่า  เต้นแรงเพราะเพิ่งเสร็จจากจัดแกลลอรี่ที่เห็นๆกันอยู่จ๊ะ  ....เพื่อนเจ้าสาวของพี่แหม่ม  น่ารักมากๆ

จะรู้ว่าทุกคำพูดหมดความหมาย   ก็ต่อเมื่อ...คน ๆนั้น ไม่อยู่ให้บอก
Back to Top View wiwi's Profile Search for other posts by wiwi

moogingjung
Guest Group
Guest Group
กิ่ง

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 00:45 | IP Logged
Quote moogingjung

เจ้าสาวสวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย มากกกกกๆๆๆ เยยอ่า

ยินดีด้วยน๊าค่ะพี่แหม่ม

Back to Top View moogingjung's Profile Search for other posts by moogingjung

wiwi
Heartbeat
Heartbeat
วิ

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 00:53 | IP Logged
Quote wiwi

ทางเดินเข้าห้องจัดเลี้ยง  แกลลอรี่สีชมพู ส่วนอีกด้านก็แกลลอรี่ She & He มีประวัติส่วนตัวของทั้ง 2 คนด้วยน่ะ  เก๋อ่ะ...ชอบจัง

ยังไม่หมด บนเวทียังมี surprise ให้กับเจ้าบ่าว คือ พี่เล้ง ซึ่งครบรอบวันเกิดไปเมื่อวานนี้  ทางเจ้าสาวพี่แหม่มเราเลยมีเค้กมา surprise   ตอนพิธีกรพูดประการ ว่า  เมื่อวานวันอะไร  พี่เล้งเจ้าบ่าวของเรา  ยัง งง...เอ๋!! วันอะไรน้า  อิอิ...ก็ขนาดก่อนเริ่มงานตอนพี่แหม่มแต่งตัว  พี่เล้งยังลงมาดูงานตั้งหลายรอบแน๊ะ เลยจำวันเกิดตัวเองไม่ได้ 

รูปเมื่อครู่เค้กวันเกิด  ตอนนี้ได้เวลาของเค้กแต่งงานบ้างแล้วๆๆ

ซึ้งง่ะ  ซึ้งๆๆๆ....หวานกว่าเค้กอีก 

จะรู้ว่าทุกคำพูดหมดความหมาย   ก็ต่อเมื่อ...คน ๆนั้น ไม่อยู่ให้บอก
Back to Top View wiwi's Profile Search for other posts by wiwi

wiwi
Heartbeat
Heartbeat
วิ

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 01:14 | IP Logged
Quote wiwi

เค้กสวย  น่ากิน  แต่คงจะแพ้ความหวานของบ่าวสาว  ดูได้จากรูปข้างบนค่ะ  อิอิ

แขกผู้มีเกียรติมาร่วมแสดงความยินดีมากมาย  อย่างคับคั่ง ห้องจัดเลี้ยงเลยจ้า

แหมๆๆ  บ้านสีชมพูไปทั้งที  เราจะลืมอวยพรได้ไง  จริงๆม่ะ...มีความสุขมากๆนะค่ะ

The  End....รอเวอร์ชั่นเต็มจากเจ้าสาวนะจ๊ะ 

wiwi
Heartbeat
Heartbeat
วิ

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 01:24 | IP Logged
Quote wiwi

ขออีกนิด  ส่วนตัวอีกแหละ  ...เค้าชอบชุดเจ้าสาวที่พี่แหม่มใส่มากๆๆเลยค่ะ 

สวยจัง  และขอบอกว่าไม่หลุด Them  Chocky Pink นะ  ขอบอก..ดูกันจากรูปเลย

wiwi
Heartbeat
Heartbeat
วิ

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 01:28 | IP Logged
Quote wiwi

หวาน หวาน หวาน .....สวยมากมายจ้า

mercury
Staff TheWeddingHome
Staff TheWeddingHome
Staff เอ

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 07:32 | IP Logged
Quote mercury

ยินดีด้วยจร้า  เจ้าสาวสวยมาก งานน่ารักมากๆเลยค่ะแหม่ม
Back to Top View mercury's Profile Search for other posts by mercury

Loverpresent
New Heart
New Heart
สปอนเซอร์ใจดี

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 08:11 | IP Logged
Quote Loverpresent

สดใส อ่อนหวาน น่ารัก ดูแล้วซึ้งจัง

Mobile: 08-9661-3366     

Email: loverpresent.aopao@hotmail.com

Back to Top View Loverpresent's Profile Search for other posts by Loverpresent

winida
Heart&Soul
Heart&Soul
เอ๋

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 08:43 | IP Logged
Quote winida

เจ้าสาวน่ารักมากค่ะ..โรแมนติกที่สู้ดดดดดดดดด
Back to Top View winida's Profile Search for other posts by winida

kwannarat
Heart&Soul
Heart&Soul
Staff สุ

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 09:02 | IP Logged
Quote kwannarat

เจ้าสาวสวยจังเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะพี่แหม่ม

ปล.ปรบมือให้กับทีมงานบ้านสีชมพูด้วยค่ะ (โมโม่กัพี่วิ) ช่วยงานเจ้าสาวอย่างเต็มที่เลย  

Back to Top View kwannarat's Profile Search for other posts by kwannarat

dede_9
Heart&Soul
Heart&Soul
ญิ่ง

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 09:21 | IP Logged
Quote dede_9

ชุดสวย เจ้าสาวก็สวยมากเลยค่ะ ยินดีด้วยค่ะ

Back to Top View dede_9's Profile Search for other posts by dede_9

cherryjoob
Heart&Soul
Heart&Soul
อร

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 09:42 | IP Logged
Quote cherryjoob

น่ารักมากกกกกเลยค่ะ เจ้าสาวสวยมากกกกกกก ชุดแต่งงานก้อเก๋มา ชอบเสื้อคลุมตัวจิ้วจัง
Back to Top View cherryjoob's Profile Search for other posts by cherryjoob

minnie
New Heart
New Heart

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 09:43 | IP Logged
Quote minnie

ชุดพี่แหม่มสวยดีเนาะ
Back to Top View minnie's Profile Search for other posts by minnie

minnie
New Heart
New Heart

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 09:43 | IP Logged
Quote minnie

ทรงผมด้วย....น่ารักแบบสบายๆดีอ่า
Back to Top View minnie's Profile Search for other posts by minnie

Anojung
Admin Group
Admin Group
ป้าเปิ้ล

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 09:44 | IP Logged
Quote Anojung

มีความสุขมากๆ นะคะ และต้องขอบคุณพี่ยนต์สำหรับภาพสวยๆค่ะ ที่เอามาฝากกันจ้า

ห้องรับน้องใหม่...น้องใหม่เข้ามาอ่านก่อนจ้า

วิธีหาร้านค้าที่เป็นสปอนเซอร์ในเว็บ

Promotion สำหรับสาวๆ ที่ใช้บริการร้านค้าในเว็บ

แต่งงาน / Wedding / ชุดแต่งงาน / ชุดไทย / การ์ดแต่งงาน / ของชำร่วยแต่งงาน / ถ่ายรูปแต่งงาน / พรีเวดดิ้ง / รีวิวแต่งงาน / สถานที่จัดเลี้ยงแต่งงาน / งานแต่งงาน / พิธีแต่งงาน / พรอพแต่งงาน / ดอกไม้, Backdrop แต่งงาน / เค๊กแต่งงาน / พิธีกร ดนตรีงานแต่งงาน / แหวนแต่งงาน / แต่งหน้าเจ้าสาว / คอร์สเจ้าสาว / wedding studio / wedding organizer / wedding planner

ติดต่อป้าเปิ้ล: โทรศัพท์ 081-3418264, Email: anothai@mkt-etc.com

Back to Top View Anojung's Profile Search for other posts by Anojung Visit Anojung's Homepage

Siri_daa
Heart&Soul
Heart&Soul
ด้า

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 09:52 | IP Logged
Quote Siri_daa

ยินดีด้วยค่ะพี่แหม่ม เจ้าสาวสวยมากกกกกกกกกก ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ
Back to Top View Siri_daa's Profile Search for other posts by Siri_daa

pumepuy
New Heart
New Heart

ปุ้ม

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 10:32 | IP Logged
Quote pumepuy

เจ้าสาวน่ารักมากๆ เลยค่ะ
Back to Top View pumepuy's Profile Search for other posts by pumepuy

gypsy_pd
Heart&Soul
Heart&Soul
ยิปซี

Posted: 29/ธันวาคม/2010 at 11:14 | IP Logged
Quote gypsy_pd

เจ้าสาวสวยจริง ทีมงานก็ถ่ายรูปมาเยอะเต็มอิ่มมากๆเลยค่า ขอบคุณ
นะคะ
Back to Top View gypsy_pd's Profile Search for other posts by gypsy_pd

Page of 3 Next >>
  Post ReplyPost New Topic
Printable version Printable version

Forum Jump
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot create polls in this forum
You cannot vote in polls in this forum