Wedding Board

ชุดแต่งงาน ชุดเจ้าสาว ชุดไทย ชุดไปงานแต่งงาน รองเท้าแต่งงาน
 Theweddinghome Forums : ชุดแต่งงาน ชุดเจ้าสาว ชุดไทย ชุดไปงานแต่งงาน รองเท้าแต่งงาน
Subject Topic: ขอไอเดียจัดดอกไม้ที่บ้านก้ามปู Post ReplyPost New Topic
Author
Message << Prev Topic | Next Topic >>
Patchar
New Heart
New Heart

Posted: 15/สิงหาคม/2012 at 17:27 | IP Logged
Quote Patchar

จะจัดงานช่วงกลางเดือนมกราคม56 ใช้สถานที่ที่บ้านก้ามปูทั้งงานเช้าและงานเลี้ยงตอนเย็น งานเช้าทางร้านมีแพคเกจจัดให้ทุกอย่างแล้ว แต่งานเย็นจองแค่สถานที่ เจ้าสาวรุ่นพี่ที่เคยจัดที่นี่ช่วยแนะนำร้านด้วยนะคะ หรือจะเป็นDIY ก็ดีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ emo

Back to Top View Patchar's Profile Search for other posts by Patchar

yui-jaa
Heartbeat
Heartbeat
ยุ้ย

Posted: 17/สิงหาคม/2012 at 12:25 | IP Logged
Quote yui-jaa

จัดงานที่เดียวกันเลยค่ะ

ยุ้ยจัดเดือนธันวาคม เคยแอบไปดูงานคนอื่นเค้า ส่วนใหญ่จะเน้นที่ทางเข้างานนะคะ เพราะด้านในสวยอยู่แล้วอาจจะเพิ่มเสาเล็กๆ วางเทียนและดอกไม้ตรงหน้าน้ำตก

ลองไปดูรูปของร้านที่รับจัดประจำที่บ้านก้ามปูมั๊ยคะ มีแนวสวยๆเยอะเลย เอาเป็นไอเดียได้ดีเลยค่ะ ลองเสิร์ชร้านAngkhuan Flower ดูนะคะemo

Back to Top View yui-jaa's Profile Search for other posts by yui-jaa

nong_koy
Heart&Soul
Heart&Soul

Posted: 18/สิงหาคม/2012 at 13:06 | IP Logged
Quote nong_koy

เก็บไอเดียด้วยคน
Back to Top View nong_koy's Profile Search for other posts by nong_koy

stuezy
New Heart
New Heart

แอร์

Posted: 20/สิงหาคม/2012 at 10:16 | IP Logged
Quote stuezy

เคยเห็น Cateringนี้ไปจัดที่นี่ค่ะ  http://www.facebook.com/media/set/?set=a.10150624003172015.3 85341.324272327014&type=3

------------------------------------------------------ ----

ส่วนอันนี้งานเพื่อนแอร์เอง เมื่อปีที่แล้ว เห็นพระเอกของงานอยู่ตรงสะพานอันนี้ค่ะ เจ้าบ่าวเจ้าสาวมายืนขอบคุณแขกตรงจุดนี้ 

แต่งงาน, wedding, งานแต่งงาน, ชุดแต่งงาน, การ์ดแต่งงาน, ถ่ายรูปแต่งงานแต่งงาน, wedding, งานแต่งงาน, ชุดแต่งงาน, การ์ดแต่งงาน, ถ่ายรูปแต่งงาน

Back to Top View stuezy's Profile Search for other posts by stuezy

TEPPAE
New Heart
New Heart

Posted: 21/สิงหาคม/2012 at 08:13 | IP Logged
Quote TEPPAE

ของเราบ้านก้ามปูเช่นกันค่ะ เดือนหน้าจัดงานค่ะ เราก้อใช้โครงไม้เหมือนในรูปค่ะ ห้อย flower ball ลงมา สี่ลูก แล้วทำสแตนดอกไม้วางทางเข้า โรยดอกไม้ที่สะพานค่ะ แต่ของเรางานเลี้ยงเที่ยงนะค่ะ

ใช้ ร้านAngkhuan Flower ค่ะ ดูใน fb ของร้านแล้วเลือกออกมาถามได้เลยค่ะ

Back to Top View TEPPAE's Profile Search for other posts by TEPPAE

Patchar
New Heart
New Heart

Posted: 21/สิงหาคม/2012 at 15:00 | IP Logged

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากค่ะ ที่บ้านก้ามปูก็แนะนำร้านangkhaun flower เห็นตัวอย่างงานเค้าแล้ว สวยมาก ขอบคุณคุณแอร์ stuezy ค่ะ อิอิ เก็บมาเติมงาน ชอบๆค่ะ
Back to Top View Patchar's Profile Search for other posts by Patchar

yui-jaa
Heartbeat
Heartbeat
ยุ้ย

Posted: 21/สิงหาคม/2012 at 15:39 | IP Logged

TEPPAE

ของเราบ้านก้ามปูเช่นกันค่ะ เดือนหน้าจัดงานค่ะ เราก้อใช้โครงไม้เหมือนในรูปค่ะ ห้อย flower ball ลงมา สี่ลูก แล้วทำสแตนดอกไม้วางทางเข้า โรยดอกไม้ที่สะพานค่ะ แต่ของเรางานเลี้ยงเที่ยงนะค่ะ

ใช้ ร้านAngkhuan Flower ค่ะ ดูใน fb ของร้านแล้วเลือกออกมาถามได้เลยค่ะ

คุณteppae จัดวันไหนคะ เด๋วจะแอบไปดู แล้วแพคเกจตกแต่งประมาณราคาเท่าไหร่เอ่ย emo

Back to Top View yui-jaa's Profile Search for other posts by yui-jaa

TEPPAE
New Heart
New Heart

Posted: 21/สิงหาคม/2012 at 17:11 | IP Logged

จัดวันที่ 29/9 ค่ะ งานเช้าเลี้ยงเที่ยง เราไม่ได้เป็น PK เราเลือกเป็นอัน อันไปจ้า เข้าไปดู fb ของอังควรค่ะ แล้วก็อปมาถามเป็นรูปๆไปค่ะ ในตอนแรก  พอสุดท้ายเราสรุปให้คุณเก้า ทีเดียวให้ทางอังควรคิดราคามาค่ะ ของเราประมาณ ตั้งไว้ไม่เกิน 15000 ค่ะ ตอนนี้ที่สรุปไปก้อประมาณหมื่นๆต้น อาจจะเพราะเรางานเที่ยงเลยไม่ต้องตกแต่งมากค่ะ ไม่มีซุ้ทดอกไม้ ใช้สแตนแทนค่ะ

Back to Top View TEPPAE's Profile Search for other posts by TEPPAE

stuezy
New Heart
New Heart

แอร์

Posted: 21/สิงหาคม/2012 at 20:41 | IP Logged

งานเราจัดที่บ้าน มรว. คึกฤทธิ์ ปราโมช ก็ใช้บริการ Angkhuan Flower เหมือนกันค๊า ^^ เห็นคุณใหญ่เคยจัดที่นั้นแล้วสวยมาก  เดี๋ยวหลังวันงานจะเอาผลงานมาให้ชมกันนะคะ ว่าเค้าจัดดีหรือเปล่าemo

Back to Top View stuezy's Profile Search for other posts by stuezy

yui-jaa
Heartbeat
Heartbeat
ยุ้ย

Posted: 21/สิงหาคม/2012 at 22:13 | IP Logged

ยุ้ยแอบเล็งไว้แบบนึงตามแกลลอรี่ของเค้านะคะ ราคา35,000บาท แต่ก็รวมทุกอย่างกล่องรับซอง ชั้นวางของชำร่วย ตกแต่งโต๊ะเค้กด้วย สงสัยต้องเอาไปปรึกษา วทจบ. อีกทีemo

Patchar
New Heart
New Heart

Posted: 22/สิงหาคม/2012 at 08:29 | IP Logged

TEPPAE

จัดวันที่ 29/9 ค่ะ งานเช้าเลี้ยงเที่ยง เราไม่ได้เป็น PK เราเลือกเป็นอัน อันไปจ้า เข้าไปดู fb ของอังควรค่ะ แล้วก็อปมาถามเป็นรูปๆไปค่ะ ในตอนแรก  พอสุดท้ายเราสรุปให้คุณเก้า ทีเดียวให้ทางอังควรคิดราคามาค่ะ ของเราประมาณ ตั้งไว้ไม่เกิน 15000 ค่ะ ตอนนี้ที่สรุปไปก้อประมาณหมื่นๆต้น อาจจะเพราะเรางานเที่ยงเลยไม่ต้องตกแต่งมากค่ะ ไม่มีซุ้ทดอกไม้ ใช้สแตนแทนค่ะ

ทีแรกเราเองก็ตั้งงบฯไว้ไม่เกิน 15000 เหมือนกัน แต่เท่าที่เช็คมาหลายๆที่ 2หมื่นกว่าๆ เนี่ยขั้นต่ำ ก็เลยเปลี่ยนแนวทางจะไปเช่าแบคดรอพ แล้วก็ตกแต่งเพิ่มเอง(แต่เป็นคนไม่มีฝีมือเอาซะเลย) หาข้อมูลเก็บเล็กผสมน้อยต่อไป

TEPPAE
New Heart
New Heart

Posted: 22/สิงหาคม/2012 at 11:08 | IP Logged

ตอนนี้ของเราต้องมีโต๊ะเค้กเพิ่มค่ะ กลัว บานปลายเหมือนกันค่ะ แขกมามากกว่าโต๊ะที่จัดในห้องต้องกระจายมาหน้าบ้านเรือนไทย ถ้าไม่จัดตรงหน้าบ้านเรือนไทย ก้อเหมือนแขกตรงนั้นโดนทิ้ง เริ่มกลุ้มแล้วเหมือนกันค่ะ PK แบบคุณยุ้ยน่าสนใจนะค่ะ

yui-jaa
Heartbeat
Heartbeat
ยุ้ย

Posted: 22/สิงหาคม/2012 at 11:55 | IP Logged

ยุ้ยใช้ทั้งห้องกระจกและเรือนต้นไม้เลยค่ะ ตอนนี้กำลังเริ่มปวดหัวกับรูปแบบงานละ ทำอย่างไรไม่ให้แขกผู้ใหญ่ไม่รู้สึกว่าถูกทิ้งไว้ในห้อง แล้วมีส่วนร่วมกันหมด ถ้าวางเวทีไว้ที่สะพาน แขกในห้องก็เหมือนตัดขาดกันเลยอีกemo แพคเกจยุ้ยดูตามในแกลลอรี่เลยค่ะ แต่กำลังคิดว่าเยอะเกินอาจจะเลือกเอาบางอย่างเหมือนกัน

Patchar
New Heart
New Heart

Posted: 22/สิงหาคม/2012 at 14:22 | IP Logged

เราตัดปััญหาเลือกจัดงานเย็นโซนด้านนอกอย่างเดียวค่ะ เพราะคิดๆแล้วงบเริ่มบานปลายขึ้นเรื่อยๆ

yui-jaa
Heartbeat
Heartbeat
ยุ้ย

Posted: 22/สิงหาคม/2012 at 21:27 | IP Logged

Patchar เราตัดปััญหาเลือกจัดงานเย็นโซนด้านนอกอย่างเดียวค่ะ เพราะคิดๆแล้วงบเริ่มบานปลายขึ้นเรื่อยๆ

จริงค่ะ ไปๆมาๆงบเริ่มจะบานนี่ขนาดคุมเข้มแล้วนะคะ ทีแรกเผื่องบดอกไม้แค่ 20,000เองค่ะ สงสัยต้องเลือกตัดบางอย่างออกจริงๆ

Patchar
New Heart
New Heart

Posted: 23/สิงหาคม/2012 at 11:25 | IP Logged

วันนี้นัดร้านที่มี Backdrop+Prop ให้เช่า สวยใช้ได้เลยค่ะ ไว้จะรีบมาอัพเดทหลังจากไปคุยรายละเอียดนะคะ เผื่อว่าจะมี วทจบ+วทจส สนใจบ้าง

TEPPAE
New Heart
New Heart

Posted: 23/สิงหาคม/2012 at 13:16 | IP Logged

Patcharวันนี้นัดร้านที่มี Backdrop+Prop ให้เช่า สวยใช้ได้เลยค่ะ ไว้จะรีบมาอัพเดทหลังจากไปคุยรายละเอียดนะคะ เผื่อว่าจะมี วทจบ+วทจส สนใจบ้าง

เอาใจช่วยนะค่ะ ของเราสนใจ Prop ค่ะ มีหลายแบบเลย น่าสนใจค่ะ เผื่อเป็นไอเดียนะค่ะ ของวางบนเวทีของซีทรูก้อสวยค่ะ ไม่ก้อ โคมกระดาษตกแต่งสีสดใส วางหน้า BD หรือ ห้อยลงมา แบบที่ AIRICH จัดก้อสวยนะค่ะ emo

yui-jaa
Heartbeat
Heartbeat
ยุ้ย

Posted: 24/สิงหาคม/2012 at 18:58 | IP Logged

แอบชอบ แบ็คดรอปกับของตกแต่งของซีทรูเหมือนกันค่ะ สวยเชียวราคาย่อมเยาว์ด้วยemo

TEPPAE
New Heart
New Heart

Posted: 27/สิงหาคม/2012 at 19:19 | IP Logged

รบกวนถามวทจส บ้านก้ามปูนิดนะค่ะ มีวงดนตรีในงานมั้ยค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

Patchar
New Heart
New Heart

Posted: 28/สิงหาคม/2012 at 01:44 | IP Logged

TEPPAE

รบกวนถามวทจส บ้านก้ามปูนิดนะค่ะ มีวงดนตรีในงานมั้ยค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

วทจบ ติดต่อวงดนตรีสวัสดิการของข้าราชการตำรวจค่ะ 10000บ. เป็นดนตรี4ช้ินค่ะ

TEPPAE
New Heart
New Heart

Posted: 28/สิงหาคม/2012 at 18:00 | IP Logged

Patchar
TEPPAE

วทจบ ติดต่อวงดนตรีสวัสดิการของข้าราชการตำรวจค่ะ 10000บ. เป็นดนตรี4ช้ินค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ คุณ Patchar ตอนนี้เคลียร์แล้วค่ะ ได้แล้วค่ะ emo

Patchar
New Heart
New Heart

Posted: 29/สิงหาคม/2012 at 21:23 | IP Logged

ยินดีด้วยนะคะคุณ TEPPAE

stuezy
New Heart
New Heart

แอร์

Posted: 03/กันยายน/2012 at 12:45 | IP Logged

><~ คุณใหญ่จัดดอกไม้สวยมากค่ะ ปลื้มมเจ้าสาวท่านไหนใช้บริการไม่ผิดหวังชัวร์อะ

แต่งงาน, wedding, งานแต่งงาน, ชุดแต่งงาน, การ์ดแต่งงาน, ถ่ายรูปแต่งงานแต่งงาน, wedding, งานแต่งงาน, ชุดแต่งงาน, การ์ดแต่งงาน, ถ่ายรูปแต่งงาน

noonun_jaja
Heart&Soul
Heart&Soul

นุ่น

Posted: 15/กันยายน/2012 at 15:14 | IP Logged
Quote noonun_jaja

สวยคร้า

Back to Top View noonun_jaja's Profile Search for other posts by noonun_jaja

TEPPAE
New Heart
New Heart

Posted: 02/ตุลาคม/2012 at 15:50 | IP Logged

confirm ค่ะ บ้านก้ามปูจัดการได้ดีจริงๆ ค่ะ ว่าที่เจ้าสาวบ้านก้ามปู เราพึ่งจบงานวันที่ 29/9 มา จนท. ประสานงานได้เนี๊ยบมากเลยค่ะ ประทับใจมากค่ะ

Bum@Jiw
Heartbeat
Heartbeat

Posted: 26/เมษายน/2013 at 12:50 | IP Logged
Quote Bum@Jiw

emo

Back to Top View Bum@Jiw's Profile Search for other posts by Bum@Jiw

yuri2523
Heart&Soul
Heart&Soul

Posted: 26/มิถุนายน/2013 at 08:34 | IP Logged
Quote yuri2523

สวยจังเลย

Back to Top View yuri2523's Profile Search for other posts by yuri2523

tataeka
Heart&Soul
Heart&Soul

Posted: 31/กรกฎาคม/2013 at 17:10 | IP Logged
Quote tataeka

มาเก็บข้อมูลค่ะ...ว่าที่เจ้าสาวบ้านก้ามปู เดือน ธ.ค. เหมือนกันค่ะemo

Back to Top View tataeka's Profile Search for other posts by tataeka

tataeka
Heart&Soul
Heart&Soul

Posted: 29/สิงหาคม/2013 at 12:20 | IP Logged
Quote tataeka

เมื่อวันเสาร์ออมไปดูงานที่บ้านก้ามปูมา...เป็นแบบคอกเทล ลองดูรูปไว้เป็นไอเดียนะค๊า

แต่งงาน, wedding, งานแต่งงาน, ชุดแต่งงาน, การ์ดแต่งงาน, ถ่ายรูปแต่งงาน

แต่งงาน, wedding, งานแต่งงาน, ชุดแต่งงาน, การ์ดแต่งงาน, ถ่ายรูปแต่งงาน

Back to Top View tataeka's Profile Search for other posts by tataeka

If you wish to post a reply to this topic you must first login
If you are not already registered you must first register

Post ReplyPost New Topic
Printable version Printable version

Forum Jump
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot create polls in this forum
You cannot vote in polls in this forum